k47e we rock
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

CÁCH CỦA MỘT NGƯỜI BẠN

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giả Thông điệp
angel_without_wings
chủ tịch hội đồng quản trị
angel_without_wings

Nữ
Age : 33 Registration date : 24/12/2008 Tổng số bài gửi : 152 ĐẾN TỪ :

CÁCH CỦA MỘT NGƯỜI BẠN Vide
Bài gửiTiêu đề: CÁCH CỦA MỘT NGƯỜI BẠN   CÁCH CỦA MỘT NGƯỜI BẠN Icon_minitimeWed Dec 31, 2008 9:03 am

Vào một ngày đẹp trời, một họa sĩ nổi tiếng hoàn thành bức tranh mà theo a là một bức tranh đẹp nhất từ trước tới nay mình có thể vẽ đc. A ta qđịnh sẽ đem bức tranh tới cho nữ hoàng xem. Họa sĩ quá hài lòng với btranh và vì btranh rất lớn nên ata bước lùi ra xa vài bc để nhìn đc rõ hơn. A bc lùi nhưng a ko quay lại nhìn fía sau. Cứ thế lùi vài bc nữa, rồi thêm vài bc nữa. Càng lùi ra xa để nhìn toàn cảnh btranh thì btranh càng rực rỡ hơn. Chỉ có điều ata đang đứng trên tầng thượng của một tòa nhà cao tầng, mà lại k có lan can. Chỉ 1, 2 bc lùi nữa, a sẽ rơi xuống dưới, Vừa lúc ấy, bạn của a họa sĩ - người đã hàng jờ liền ngồi fa màu ko mệt mỏi - quay ra nhìn và fát hiện ra điều khủng khiếp đó. Cách nhanh nhất người bạn có thể làm là j?

Hét lên gọi a họa sĩ kia để ata ngừng lại? Nhưng chỉ trong 1/1000 jây, người bạn đã kịp nghĩ rằng nếu a hét lên, có thể bạn mình sẽ hoảng hốt mà lùi thêm bc nữa và ngã ngay lập tức!

K chần chừ, người bạn đứng fắt dậy, cầm cả bảng màu đổ úp vào btranh tuyệt mĩ mới đc hoàn thành! Thậm chí ata còn lấy bút vẽ bôi bẩn thêm vào btranh, làm cho btranh hoàn toàn k thể khôi fục. Tác jả btranh, tất nhiên, cáu điên lên trước hành động của người bạn nên ngay lập tức đã lao tới để "cho nó một quả đấm". Và chỉ sau nửa fút jải thix, ata đã hỉu tsao ngbạn làm như vậy, và mình đã đc cứu sống như thế nào?

Đôi khi chúng ta cũng jống abạn họa sĩ trong câu chiện này. Chúng ta chỉ mún màu hồng cho tình bạn. Chúng ta nổi cáu khi ngbạn k làm chúng ta hài lòng. Nhưng có một đìu, cả bạn, cả tôi đều nên nhớ : một người bạn tốt là ngbạn, lun cố đem lại những điều tốt nhất cho chúng ta, dù bằng những cách thoạt tiên tưởng khó ai có thể đồng tình đc.
http://k47e.friendhood.net
loneliness_is_best
tổng giám đốc
loneliness_is_best

Nam
Age : 33 Registration date : 02/01/2009 Tổng số bài gửi : 49 ĐẾN TỪ :

CÁCH CỦA MỘT NGƯỜI BẠN Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: CÁCH CỦA MỘT NGƯỜI BẠN   CÁCH CỦA MỘT NGƯỜI BẠN Icon_minitimeWed Jan 07, 2009 2:16 am

Hay quá, có ý nghĩa thật. Tình bạn muôn năm!!!

CÁCH CỦA MỘT NGƯỜI BẠN

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang