k47e we rock
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

YÊU VÀ THÍCH

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giả Thông điệp
angel_without_wings
chủ tịch hội đồng quản trị
angel_without_wings

Nữ
Age : 33 Registration date : 24/12/2008 Tổng số bài gửi : 152 ĐẾN TỪ :

YÊU VÀ THÍCH Vide
Bài gửiTiêu đề: YÊU VÀ THÍCH   YÊU VÀ THÍCH Icon_minitimeMon May 11, 2009 4:50 pm

Những tình cảm nhẹ nhàng, dễ thương cho dù không có kết quả cũng sẽ luôn là những kỷ niệm không thể nào quên với teen.
>> Kẻ khủng bố giấu mình
>> "Xát thêm tí hành" cho thơm tình cảm

Trái tim bạn đang loạn nhịp trước một người khác giới? Bạn cảm thấy cuộc sống của mình thay đổi từ khi có người ta?...Và bạn nghĩ mình đang yêu?

Rung cảm và có những cảm xúc lạ thường là sự thay đổi tâm lý không thể thiếu được ở teen, khi đang trong giai đoạn trưởng thành và học cách làm người lớn. Đôi khi trái tim mách bảo đó sẽ là mục tiêu đích thực của cuộc đời bạn, cũng có khi băn khoăn không biết mối quan hệ giữa bạn và người ấy nên đặt tên là gì? Tất cả sẽ được trả lời chỉ khi bạn hiểu rõ ranh giới giữa tình yêu, tình bạn và biết cách phân biệt rõ ràng tình cảm của mình nằm ở đâu!

Một cô bạn 16 tuổi băn khoăn về tình cảm của mình dành cho người bạn trai cùng lớp. Hai người ngồi cạnh nhau nên thường bị gán ghép là “vợ chồng” và cả hai cùng thích như vậy. Họ cười mỗi khi nhìn thấy nhau, lo lắng khi người bên cạnh bị gọi lên trả bài khi vừa mới dứt lời “Bên này cũng chưa kịp liếc sách đây!” Cô bạn gái ấy không thích mỗi khi quay sang thấy cậu đang đùa giỡn với con gái bàn dưới. Cô ấy cũng không thích mỗi khi trống tan trường điểm vì hai người sắp không được nhìn thấy nhau và buổi tối sẽ lại phải dành một khoảng thời gian dài để nhớ!”…. Rồi cô ấy tự hỏi: Có phải mình đang yêu?

Teen có thể tìm thấy phảng phất chút gì câu chuyện của mình trong đó, chỉ có điều mỗi người sẽ viết nên một đoạn kết của riêng mình. Tình yêu tức là có nhớ nhung, dịu dàng, ích kỷ, đau khổ và hy sinh? Những thứ đó đều tìm thấy được trong những chuyện tình học trò mà teen tự hào. Nhưng điều mà ít ai biết, là vì sao tình cảm học trò thường chỉ dừng lại ở cái “sự thích” mà không thể với tới cái “sự yêu”. Đó là bởi vì hành trình yêu của bạn sẽ bị chi phối rất chặt bởi thời gian biểu dành cho gia đình, học hành, bạn bè và…làm người lớn.

Gia đình là điểm tựa và cũng cần bạn làm một điểm tựa. Chẳng cha mẹ nào hy vọng con cái yêu sớm mà sao lãng học hành và quên đi hơi ấm gia đình. Vì học cũng là một yếu tố không thể tách rời với teen, đó là nhiệm vụ quan trọng nhất, quyết định cả tương lai sau này của teen. Thêm vào đó, “tình yêu đích thực” luôn đi cùng với tha thứ và hy sinh, những gia vị trong tính cách mà teen vẫn chưa đủ chín ngùi để có được. Một câu nói nổi tiếng là “Khi biết ôm hồn người yêu, bạn sẽ dần quên cảm giác ôm hôn người thân là như thế nào!” Đừng cho rằng hy sinh gia đình, thời gian học hành, bạn bè vì tình cảm thì đó sẽ là sự hy sinh cao cả. Đáng sợ nhất là khi teen đánh mất tình bạn để đổi lấy một thứ tình cảm khi đổ vỡ thì khó lòng hàn gắn lại.

Chính vì có quá nhiều nhiệm vụ và đặc thù độ tuổi nên teen khó lòng có thể đạt đến một “tình yêu đích thực”. Nếu bạn ảo tưởng và ngộ nhận, hay nói đúng hơn là quá kỳ vọng vào một tình yêu đẹp như series phim Hàn Quốc thì sẽ chỉ nhận lại thất bại và thất vọng mà thôi. Bạn có thể xây dựng một tình bạn trái dấu đặc biệt hơn mức bình thường, có thể vun đắp kỷ niệm cho thời mực tím, sẽ đẹp lắm phải không? Và một lời hẹn nơi sân trường Đại học có lẽ cũng không xa vời? Chỉ có một điều chắc chắn rằng, bước qua cánh cổng Đại học cũng đồng nghĩa với việc bạn đã có được độ chín và điều kiện cần để có một tình yêu đích thực rồi.

Tình yêu có muôn vàn điều kỳ diệu và trong muôn vàn điều kỳ diệu có tình yêu. Thích hay là yêu, vừa dễ vừa khó để nhận biết tiếng nói của con tim.

Ở bên cạnh người bạn yêu, bạn cảm thấy vui hơn

Người bạn thích và người bạn yêu hoàn toàn khác nhau. Tình cờ gặp một cô gái ngoài đường, bị thu hút bởi nét trẻ trung xinh đẹp của nàng, bạn ngẩn ngơ trước cô gái vừa xuất hiện trước mặt. Đó là người bạn thích.

Từ giai đoạn thích đến giai đoạn yêu là cả một quá trình “tán tỉnh” nhau. Có thể sau giai đoạn làm quen, bạn sẽ yêu hoặc không yêu. Cảm giác yêu khác cảm giác thích rất nhiều.

Nào cùng ngẫm nghĩ và cảm nhận sự khác biệt giữa yêu và thích nhé.

- Đứng trước người mà bạn THÍCH, TIM của bạn sẽ ĐẬP NHANH HƠN.
Nhưng khi đứng trước người bạn YÊU, bạn sẽ chỉ cảm thấy VUI HƠN.

- Nếu đứng trước người mà bạn YÊU, thì mùa ĐÔNG sẽ như mùa XUÂN.
Còn khi đứng trước người bạn THÍCH, mùa ĐÔNG chỉ ĐẸP HƠN.

- Nếu bạn nhìn vào mắt người bạn THÍCH, bạn THẸN THÙNG
Nhưng nếu nhìn vào mắt người bạn YÊU, bạn sẽ MỈM CƯỜI.

- Ở trước mặt người bạn THÍCH, bạn không thể NÓI NHỮNG GÌ MÌNH NGHĨ.
Nhưng nếu ở trước mặt người bạn YÊU, thì bạn hoàn toàn CÓ THỂ NÓI.

- Khi đứng trước người bạn THÍCH, bạn bắt đầu cảm thấy NGƯỢNG.
Nhưng trước người bạn YÊU, bạn có thể KHẲNG ĐỊNH BẢN THÂN.

- Bạn sẽ không thể nhìn thẳng vào mắt người mà bạn THÍCH.
Nhưng bạn sẽ luôn mỉm cười khi nhìn vào mắt người bạn YÊU.

- Khi người mà bạn THÍCH khóc, bạn sẽ lập tức an ủi
Nhưng khi người mà bạn YÊU khóc, bạn sẽ khóc cùng người ấy.

Những cảm giác về sự THÍCH thường bắt nguồn từ cái TAI. Nhưng những cảm nhận về TÌNH YÊU lại hay bắt đầu bằng ĐÔI MẮT. Cho nên khi bạn không còn THÍCH ai đó nữa, thì tất cả những gì bạn cần làm là chỉnh lại đôi tai của mình.

Nhưng nếu bạn không còn YÊU ai đó nữa, và mỗi khi bạn nhắm mắt thì TÌNH YÊU lại trở lại trên những giọt nước mắt và mãi mãi đọng lại trong TRÁI TIM của bạn.

Bạn sẽ không tìm thấy được người lý tưởng nếu bạn có thể sống với người đó. Nhưng bạn đã tìm được một người lý tưởng nếu bạn không thể sống thiếu người đó.

****************************************************8

NÀO, SAU KHI ĐỌC BÀI NÀY XONG CÓ AI TỰ TIN NÓI RẰNG "TÔI ĐÃ YÊU" K??
http://k47e.friendhood.net
crazy rabbit
crazy rabbit

Nữ
Age : 34 Registration date : 02/01/2009 Tổng số bài gửi : 264 ĐẾN TỪ : rừng xanh E ^^

YÊU VÀ THÍCH Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: YÊU VÀ THÍCH   YÊU VÀ THÍCH Icon_minitimeWed May 13, 2009 10:53 pm

I LOVE YOU !!!!
westlifeFTU2
tổng giám đốc
westlifeFTU2

Nam
Age : 35 Registration date : 22/02/2009 Tổng số bài gửi : 303 ĐẾN TỪ :

YÊU VÀ THÍCH Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: YÊU VÀ THÍCH   YÊU VÀ THÍCH Icon_minitimeWed May 13, 2009 11:06 pm

Bài viết hay quá đi,không có nút thanks nhỉ ? Thanks cho nhanh grinder ,dẫu sao cũng cảm ơn bạn Hồng rất là nhiều,đọc xong bài này mình chợt nhận ra nhiều điều,rằng mình sắp yêu rồi horny
angel_without_wings
angel_without_wings

Nữ

YÊU VÀ THÍCH Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: YÊU VÀ THÍCH   YÊU VÀ THÍCH Icon_minitimeThu May 14, 2009 4:17 pm

hic, thiệt k đó. yêu khó lắm chớ k đơn jản đâu nhé!
westlifeFTU2
tổng giám đốc
westlifeFTU2

Nam

YÊU VÀ THÍCH Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: YÊU VÀ THÍCH   YÊU VÀ THÍCH Icon_minitimeThu May 14, 2009 4:26 pm

Biết là dzậy nhưng mà cảm giác thấy thế Hồng ơi grinder
angel_without_wings
angel_without_wings

Nữ

YÊU VÀ THÍCH Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: YÊU VÀ THÍCH   YÊU VÀ THÍCH Icon_minitimeThu May 14, 2009 9:21 pm

vậy mà bảo chưa thix ai. dấu đầu lòi .. fao câu rồi nhé
westlifeFTU2
tổng giám đốc
westlifeFTU2

Nam

YÊU VÀ THÍCH Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: YÊU VÀ THÍCH   YÊU VÀ THÍCH Icon_minitimeThu May 14, 2009 10:42 pm

Hehe , bạn Hồng chỉ được cái .... nói đúng grinder ,chừng này tuổi rồi mà chưa thích ai hết thì chắc là có vấn đề grinder
angel_without_wings
angel_without_wings

Nữ

YÊU VÀ THÍCH Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: YÊU VÀ THÍCH   YÊU VÀ THÍCH Icon_minitimeFri May 15, 2009 8:37 pm

T thấy H có vấn đề zì hok? Nhỏ lớn jờ chưa thix ai nè. Đâu có vấn đề j đâu, chỉ có vấn đề là "dễ xương", "duyên dáng" thôi. ka ka. Hội trưởng hội 2M cũng vậy nè! Chiện bình thường thôi mà
westlifeFTU2
tổng giám đốc
westlifeFTU2

Nam

YÊU VÀ THÍCH Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: YÊU VÀ THÍCH   YÊU VÀ THÍCH Icon_minitimeFri May 15, 2009 9:32 pm

Á waaaaht ,thiệt á hả?Sao lại thế nhỉ angry1 ,nói thiệt hồi đầu năm mới nhìn Th cứ nghĩ H có bồ rồi á,nhìn H già dặn mờ,khi đã yêu thì mấy chuyện "duyên dáng","dễ xương" không quan trọng lắm đâu H 59
angel_without_wings
angel_without_wings

Nữ

YÊU VÀ THÍCH Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: YÊU VÀ THÍCH   YÊU VÀ THÍCH Icon_minitimeSat May 16, 2009 7:04 pm

cái j??? í Th là H jà hả??? Sad cry1 choleric redeye eyecancer facebowling . k thể nào chịu được. hãy đợi đấy
westlifeFTU2
tổng giám đốc
westlifeFTU2

Nam

YÊU VÀ THÍCH Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: YÊU VÀ THÍCH   YÊU VÀ THÍCH Icon_minitimeSat May 16, 2009 8:51 pm

Trời ơiiiiiiiiiii,già dặn chớ hông phải già 64 ,đọc kỹ giùm cái đi,hixxxxx,già dặn,chín chắn á,khen H mà bị hiểu nhầm rùi,hix,bó tay 57
Sponsored content

YÊU VÀ THÍCH Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: YÊU VÀ THÍCH   YÊU VÀ THÍCH Icon_minitime

YÊU VÀ THÍCH

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang